Hỗ trợ trực tuyến

Tư vấn viên 0915 821 924

Tư vấn viên 0915 821 924

Tư vấn luật doanh nghiệp 0974684532

Tư vấn luật doanh nghiệp 0974684532

 Tư vấn 0982 205 385

Tư vấn 0982 205 385

Tư vấn viên 0974 747 386

Tư vấn viên 0974 747 386

Menu chính
Thống kê
Trực tuyến:
Truy cập:

Giao kết hợp đồng lao động

Vì yêu cầu công việc, doanh nghiệp chúng tôi có sử dụng lao động làm việc bán thời gian, lao động làm ngoài giờ hành chính thì đối với số lao động này có nhất thiết phải ký hợp đồng lao động không?

Trả lời:

Theo qui định tại Điều 2 Nghị định số 44/2003/NĐ-CP (9/5/2003) của Chính phủ thì các doanh nghiệp khi sử dụng lao động phải thực hiện giao kết hợp đồng lao động.

Đối với công ty sử dụng lao động làm việc bán thời gian, lao động làm ngoài giờ hành chính phải thực hiện giao kết hợp đồng lao động với người lao động theo qui định nêu trên.

Hình thức giao kết, loại hợp đồng lao động giao kết do công ty và người lao động căn cứ tính chất, thời hạn thực hiện công việc để lựa chọn áp dụng theo qui định tại Điều 3, Điều 4 Nghị định số 44/2003/NĐ-CP.

Tìm kiếm nhanh
hotline

 

  • Văn phòng tại HÀ NỘI

Số A25 - Ngõ 109 Trường Chinh, Thanh Xuân, Hà Nội

Email:hnlaws.jsc@gmail.com

Website: www.hnlaw.com.vn

Điện thoại: 043.999 5889

Fax: 043.566 8136

chup anh cuoi

 

 Văn phòng tại HỒ CHÍ MINH

 Đ/C: Lầu 2, số 10 Tôn Thất Thuyết, Phường 18, Quận 4, TP.Hồ Chí Minh
Điện thoại:
08-66843916

Fax: 08-66604188

Hand Fone: 0937.029.368

Dịch vụ : Dịch vụ giải thể doanh nghiệp, dịch vụ làm thẻ apec

 

 MỤC QUẢNG CÁO

 

Tư vấn pháp luật

công ty quản cáo, thiết kế thương hiệu, thiết kế logo, thiết kế lịch độc quyền

 

 

tư vấn đầu tư nước ngoài 

dịch vụ làm thẻ apec

 

dịch vụ giải thể doanh nghiệp

 

thủ tục thành lập doanh nghiệp

thủ tục thành lập doanh nghiệp

thủ tục thành lập doanh nghiệp